Àwọn abọ́ PP (Polypropylene) jẹ́ àpótí oúnjẹ tó wọ́pọ̀ tí a ń lò fún títọ́jú, gbígbé oúnjẹ kalẹ̀, àti gbígbé oúnjẹ lọ.
Wọ́n ń lò wọ́n ní àwọn ilé oúnjẹ, àwọn iṣẹ́ ìpèsè oúnjẹ, ìfijiṣẹ́ oúnjẹ, àti àwọn ibi ìdáná oúnjẹ nílé fún oúnjẹ gbígbóná àti tútù.
Àwọn àwokòtò wọ̀nyí ni a mọrírì fún agbára wọn, agbára wọn láti kojú ooru, àti àwòrán wọn tí ó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́.
A fi polypropylene ṣe àwọn abọ́ PP, ike tí ó lè dín oúnjẹ kù tí a mọ̀ fún agbára gbígbóná gíga àti agbára rẹ̀.
Láìdàbí àwọn àwo PET tàbí polystyrene, àwọn àwo PP lè fara da ìgbóná máìkrówéfù láìsí yọ́ tàbí yíyípo.
Wọ́n tún máa ń kojú ọ̀rá púpọ̀, èyí tó mú kí wọ́n jẹ́ àṣàyàn tó dára jùlọ fún ọbẹ̀, sáládì, àti oúnjẹ oní-ọtí.
Bẹ́ẹ̀ni, a fi àwọn ohun èlò tí kò ní BPA, tí kò ní majele ṣe àwọn abọ́ PP tí ó ń rí i dájú pé oúnjẹ wà ní ààbò.
Apẹrẹ wọn tí afẹ́fẹ́ kò lè wọ̀ ń ran lọ́wọ́ láti pa oúnjẹ mọ́ kí ó sì dènà ìbàjẹ́ láti inú àwọn èròjà òde.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn abọ́ PP náà ní àwọn ìdè tí kò lè jìn, èyí tí ó mú kí wọ́n dára fún oúnjẹ olómi àti oúnjẹ líle.
Bẹ́ẹ̀ni, àwọn àwo PP jẹ́ èyí tí ó le ko ooru mọ́, a sì ṣe é ní pàtó fún lílo máìkrówéfù.
Wọn kì í tú àwọn kẹ́míkà tó léwu jáde nígbà tí wọ́n bá fara hàn sí ooru, èyí sì máa ń mú kí oúnjẹ wà ní ààbò nígbà tí wọ́n bá ń tún un gbóná.
Àwọn olùlò gbọ́dọ̀ máa ṣàyẹ̀wò àmì tó wà lórí àpótí náà kí wọ́n tó lò ó.
Àwọn abọ́ PP ní agbára ìgbóná gíga, wọ́n sì lè fara da ooru tó tó 120°C (248°F).
Èyí ló mú kí wọ́n dára fún sísè oúnjẹ gbígbóná, títí bí ọbẹ̀, nudulu, àti oúnjẹ ìrẹsì.
Wọ́n máa ń pa ìrísí àti ìdúróṣinṣin wọn mọ́ kódà nígbà tí wọ́n bá fi oúnjẹ gbígbóná tí ó ń gbóná kún inú rẹ̀.
Bẹ́ẹ̀ni, a ṣe àwọn abọ́ PP láti kojú ìwọ̀n otútù kékeré, èyí tí ó mú kí wọ́n dára fún ìtọ́jú fìríìsà.
Wọ́n ń dènà jíjó nínú fìríìsà, wọ́n sì ń ran àwọn oúnjẹ dídì lọ́wọ́ láti máa rí ìrísí àti adùn wọn.
Láti yẹra fún fífọ́, a gbani nímọ̀ràn láti jẹ́ kí abọ náà dé iwọ̀n otútù yàrá kí a tó tún fi gbóná oúnjẹ tí ó dì.
A le tun lo awọn abọ PP, ṣugbọn itẹwọgba da lori awọn ohun elo atunlo agbegbe ati awọn ilana.
Àwọn abọ́ PP tí ó rọrùn láti tún lò ń dín ìdọ̀tí ṣíṣu kù, ó sì ń ṣe àfikún sí ojútùú ìdìpọ̀ tí ó túbọ̀ wà pẹ́ títí.
Àwọn olùpèsè kan tún ń pese àwọn àwo PP tí a lè tún lò tí ó ń pese àyípadà sí àyíká sí àwọn àpótí ṣiṣu tí a lè lò lẹ́ẹ̀kan.
Bẹ́ẹ̀ni, àwọn abọ́ PP wà ní onírúurú ìwọ̀n, láti àwọn abọ́ kékeré tí ó ní ìwọ̀n oúnjẹ díẹ̀ sí àwọn abọ́ oúnjẹ ńlá.
A sábà máa ń lo àwọn abọ́ tí a fi ń jẹun fún oúnjẹ tí a máa ń jẹ ní oúnjẹ, nígbà tí àwọn ìwọ̀n tó tóbi jù sì dára fún oúnjẹ ìdílé àti iṣẹ́ oúnjẹ.
Àwọn ilé iṣẹ́ lè yan láti oríṣiríṣi agbára láti bá àìní wọn nípa ṣíṣe àpótí oúnjẹ mu.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn abọ́ PP ló ní àwọn ìbòrí tó ní ààbò tó ń dènà jíjò àti ìtújáde.
Àwọn ìbòrí kan ní àwọn àwòrán tí ó ṣe kedere, èyí tí ó fún àwọn oníbàárà láyè láti wo àwọn ohun tí ó wà nínú rẹ̀ láìsí ṣíṣí àpótí náà.
Àwọn ideri tí kò lè jò àti èyí tí kò lè bàjẹ́ tún wà fún ààbò oúnjẹ àti ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn oníbàárà.
Bẹ́ẹ̀ni, a ṣe àwọn àwo PP tí a pín sí méjì láti ya àwọn oúnjẹ onírúurú sọ́tọ̀ nínú àwo kan ṣoṣo.
A sábà máa ń lo àwọn àwo wọ̀nyí fún ṣíṣe oúnjẹ, oúnjẹ tí a fi bíńtó ṣe, àti àwọn ohun èlò tí a fi ń gbé oúnjẹ.
Ṣíṣe àtúnṣe sí àwọn ohun èlò oúnjẹ ń ran lọ́wọ́ láti mú kí oúnjẹ náà gbòòrò sí i, ó sì ń dènà kí adùn má baà dà pọ̀.
Àwọn ilé iṣẹ́ lè ṣe àtúnṣe àwọn abọ́ PP pẹ̀lú àwọn àmì ìdámọ̀ràn, àwọn àwọ̀ àdáni, àti àwọn àwòrán ìdámọ̀ràn.
A le ṣe awọn molds aṣa lati baamu awọn iwulo apoti kan pato fun awọn ohun elo ounjẹ oriṣiriṣi.
Àwọn ilé iṣẹ́ tó ní ìmọ̀ nípa àyíká lè yan àwọn ohun èlò PP tó ṣeé tún lò tàbí tó ṣeé tún lò láti bá àwọn ètò ìdúróṣinṣin mu.
Bẹ́ẹ̀ni, àwọn olùpèsè ń ṣe iṣẹ́ ìtẹ̀wé àdáni nípa lílo àwọn inki tí ó lè dáàbò bo oúnjẹ àti àwọn ọ̀nà ìṣàmì tí ó ga jùlọ.
Ìsọfúnni tí a tẹ̀ jáde mú kí ọjà túbọ̀ dá mọ̀, ó sì tún ń fi ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó dára kún àkójọ oúnjẹ.
Àwọn àmì tí ó hàn gbangba, àwọn kódì QR, àti ìwífún nípa ọjà náà ni a lè fi kún iye tí a fi kún un.
Àwọn ilé iṣẹ́ lè ra àwọn abọ́ PP láti ọ̀dọ̀ àwọn olùṣe àpò ìdìpọ̀, àwọn oníṣòwò olówó iyebíye, àti àwọn olùtajà lórí ayélujára.
HSQY jẹ́ olùpèsè àwọn abọ́ PP ní China, ó ń fúnni ní àwọn ojútùú ìdìpọ̀ oúnjẹ tó pẹ́, tó ga, àti tó ṣeé ṣe àtúnṣe.
Fún àwọn ìbéèrè púpọ̀, àwọn ilé iṣẹ́ gbọ́dọ̀ béèrè nípa iye owó, àwọn àṣàyàn àtúnṣe, àti àwọn ètò ìrìnnà láti rí i dájú pé wọ́n ṣe àdéhùn tó dára jùlọ.